16 સપ્ટેમ્બરથી ઓખાથી ખુરદા રોડ વચ્ચે વિશેષ સાપ્તાહિક ટ્રેન શરુ થશે..જાણો ટ્રેનની વિગત

પીઆરએસ કાઉન્ટર્સ અને આઈઆરસીટીસી વેબસાઇટ પર ટ્રેન નંબર 08402 નું બુકિંગ 10 સપ્ટેમ્બર, 2020 થી શરૂ થશે

મોરબી : મુસાફરોની સુવિધા માટે, રેલ્વે મંત્રાલય 16 સપ્ટેમ્બરથી ઓખા-ખુર્દા રોડ અને 16 સપ્ટેમ્બરથી ખુરદા રોડ-ઓખા સાપ્તાહિક વિશેષ ટ્રેનોને આગામી ઓર્ડર સુધી તેમના નિયત દિવસો અનુસાર નવા એલએચબી કોચ સાથે ચલાવશે. આ વિશેષ ટ્રેનોની વિગત નીચે મુજબ છે:

ટ્રેન નંબર 08402/08401 ઓખા – ખુર્ડા રોડ સાપ્તાહિક વિશેષ

ટ્રેન નંબર 08402 ઓખા-ખુર્દા રોડ સ્પેશિયલ ટ્રેન 16 સપ્ટેમ્બર 2020 થી દર બુધવારે સવારે 08.30 વાગ્યે ઓખાથી ઉપડશે, તે જ દિવસે બપોરે 13.24 વાગ્યે રાજકોટ આવશે અને ત્રીજા દિવસે ખુરદા રોડ સવારે 08.55 કલાકે આવશે. આવી જ રીતે ટ્રેન નંબર 08401 ખુર્ડા રોડ-ઓખા સ્પેશિયલ ટ્રેન ખુરદા રોડથી દર રવિવારે 13 સપ્ટેમ્બર 2020 થી સવારે 10.40 વાગ્યે ઉપડશે, રાજકોટ ત્રીજા દિવસે સવારે 08.00 વાગ્યે અને બપોરે 13.50 વાગ્યે ઓખા આવશે. આ ટ્રેન દ્વારકા, જામનગર, રાજકોટ, સુરેન્દ્રનગર, વિરમગામ, અમદાવાદ, વડોદરા, સુરત, નંદુરબાર, જાલગાંવ, ભુસાવાલ, મલકાપુર, સગગનાસ, અકોલા, બદનેરા, વર્ધા, ચંદ્રપુર, બલહરશહ જનકાશન, સરપુર કાગજાનગર, મનચિરિયલ, રામાગુંદમ, વારંગલ, વારાંગલ ઇલુરુ, રાજહમન્દ્રી, અંકપલ્લી, વિશાખાપટ્ટનમ, વિઝિયાનાગરામ, શ્રીકાકુલમ રોડ અને બ્રહ્મપુર. આ ટ્રેનમાં કુલ 22 કોચ હશે, જેમાં 1 સેકન્ડ એસી, 4 થર્ડ એસી, 9 સ્લીપર ક્લાસ, 5 સામાન્ય બીજા વર્ગની બેઠક, 1 પેન્ટ્રી કાર કોચ અને 2 જનરેટર વાન કોચ હશે.

ઉપરોક્ત બંને ટ્રેનો સંપૂર્ણ આરક્ષિત રહેશે અને સામાન્ય કોચમાં અનામત રહેશે. કોરોના વૈશ્વિક રોગચાળાના આ યુગમાં, કેન્દ્ર સરકાર અને રાજ્ય સરકારના તમામ નિયમોનું પાલન કરવું પડશે જેમ કે સેનિટાઇઝર ધરાવવું, ફેસ માસ્ક લગાવવું, સામાજિક અંતરને અનુસરવું વગેરે. મુસાફરોને ભારત સરકારના હેલ્થ પ્રોટોકોલને ધ્યાનમાં રાખીને તેમની ટ્રેનના નિર્ધારિત સમયના દોઢ કલાક પહેલાં સ્ટેશન પર પહોંચવાની વિનંતી છે જેથી તેમને કોઈ અગવડતા ન પડે.