જાણો..આપનું સાપ્તાહિક રાશિ ભવિષ્ય ફળ (તા.17 ડિસેમ્બરથી 23 ડિસેમ્બર)

સાપ્તાહિક ચંદ્ર રાશિ ફળ

મેષ (અ.લ‌.ઈ.)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠવાડિયું તમારી રાશિ માટે મિશ્ર ફળદાયી રહેશે. અઠવાડિયાનો પહેલો અને આખરે દિવસ કાર્યમાં સફળતા વાળું રહેશે. લોન, આર્થિક લાભ માટે પ્રયાસ કે જેના માટે લાંબા સમયથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા. એ કામ પણ અત્યારે પૂરો કરી શકશો. આમ તો અઠવાડિયાના મધ્ય તમારા માટે માનસિક ચિંતા, આત્મવિશ્વાસથી કામ કરવાથી તમારા થોડા કામ પૂરા થશે. વિદ્યાર્થીઓ ને પણ ભણતરમાં મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવામાં મુશ્કેલી થશે. વિશેષજ્ઞો સાથે ચર્ચા કરવાથી તમારા પ્રશ્નોના સમાધાન મળશે. પ્રેમ સંબંધમાં પ્રિય માણસ સાથે પણ તમારી વાણી કે વ્યવહાર થી કોઈ ગેરસમજ ઉભી ન હોય તે ધ્યાન રાખવું. અઠવાડિયાના આખરે દિવસ આવકમાં વૃદ્ધિ માટે કે વ્યવસાયિક કારણિથી નવી ચર્ચા શરૂ કરી શકે છે.

સ્વાસ્થ્ય: અઠવાડિયા તમને સ્વાસ્થ્ય માં મિશ્રિત પરિણામ આપશે. સુસ્તી, અસંતોષ, ઉદાસીનતા જેવી લાગણીઓ તમારા મનને કબજે કરશે. આ અઠવાડિયે પ્રવાસ કરવાનું ટાળો. ડ્રાઇવિંગ કરતી વખતે ધ્યાન જાળવવું અને સાવચેત રહેવું.

વ્યાપાર: આ અઠવાડિયે, તમને તમારા કાર્યમાં સફળતા અને પ્રશંસા મળશે. શેર અને સટ્ટાકીય બજાર અને વાયદાના કરારમાં રોકાણ કરવા માટેનો સમય અનુકૂળ છે. તમને તમારા પ્રયત્નો અને સખત મહેનતનાં યોગ્ય પરિણામો મળશે. દેવાથી પણ મુક્તિ મળશે.

કારકિર્દી: વિદ્યાર્થીઓ તેમના અભ્યાસ અને શિક્ષણમાં કોઈ અડચણ અથવા અડચણનો સામનો કરશે નહીં. સ્પર્ધાઓ અને પરીક્ષાઓમાં સફળતા પણ નિશ્ચિત છે. અભ્યાસ અને અધ્યયનમાં સમય વિતાવવા માટે સપ્તાહ સકારાત્મક છે. તમે પ્રિય કંઈક મેળવશો અને તમારી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરશો.

કૌટુંબિક: તમે તમારા પરિવારના સભ્યો સાથે વિવાદપૂર્ણ મુદ્દાઓ પર સમાધાન અને હલ કરશો. તમે તમારા નાના ભાઈ-બહેન સાથે કોઈ મહત્વના કામમાં વ્યસ્ત રહેશો. તમારા વિરોધી તમારી સામે હાર સ્વીકારે છે. તમે દલીલો જીતી શકશો. તમને તમારા ભાભી તરફથી સહયોગ મળશે.

પ્રણય જીવન: વિવાહિત યુગલો તેમના સંબંધોમાં કોઈ ખડતલ પસાર થઈ રહ્યા હોય તો મધ્યસ્થી તરીકે નજીકની કોઈની મદદ લો. પત્નીને ભેટો આપો, તેના પ્રયત્નોની સ્વીકૃતિ આપીને કૃતજ્ .તા દર્શાવો અને તેને ખુશ રાખો. આ રીતે, તેની સાથેના તમારા સંબંધો મજબૂત બનશે. પરિવારમાં તમને માન મળશે.

સારાંશ: સપ્તાહ તમારા જીવનમાં સંપૂર્ણ શાંતિ લાવશે. જો તમે તમારા બાળકોના અભ્યાસ અને શિક્ષણની ચિંતા કરતા હોવ તો તમને તમારી સમસ્યાઓનું નિરાકરણ મળશે. તમારા સાસુ-સસરા તરફથી તમને માન અને આર્થિક મદદ મળશે.

સમાધાન: હનુમાન જી ના મંદિરે ચમેલી ના તેલ નો દીવો કરી એક હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરો


વૃષભ (બ.વ.ઊ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

તમારી રાશિ માટે અઠવાડિયાનો શરૂઆતી સમય સામાન્ય ફળદાયી રહેશે. કાર્યક્ષેત્રથી સંબંધિત કોઈ નવું કાર્ય માટે યાત્રા કરવી પડશે. છે. અઠવાડિયાનું મધ્યભાગ અશુભ લાગી રહ્યું છે.અઠવાડિયાના મધ્ય દિવસ તમારા માટે દુવિધાપૂર્વક ચિંતા, પરેશાની ઉભી કરતું અને સ્વાસ્થયના બાબતે પણ તકલીફ આપતું સિદ્ધ થઈ શકે છે. માતાના આરોગ્યના વિષયમાં ચિંતા રહેશે. જમીન , મકાન અને અચળ સંપતિના વિષયમાં પણ તમે ચિંતિત રહેશો. કોઈ નવા માણસથી મળવાની શકયતા છે. અભ્યાસ માટે શુભ સમય છે. વિદ્યાર્થીને ડિગ્રી સર્ટીફીકેટ કે હાયર સ્ટડીજમાં મુશ્કેલી આવી શકે છે.

સ્વાસ્થ્ય: સ્વાસ્થ્યના ક્ષેત્રે અઠવાડિયું અનુકૂળ રહેશે. તમે ગંભીર બિમારીઓથી છૂટકારો મેળવશો. વધુ સારું આરોગ્ય અને તંદુરસ્તી તમને કાર્યક્ષમતા અને યોગ્યતા સાથે કામ કરવાની મંજૂરી આપશે. તમારું મન પ્રસન્ન અને સકારાત્મક રહેશે. શરીરના નીચલા ભાગોમાં સોજો અથવા દુખાવાની સમસ્યા હોઈ શકે છે.

ધંધો: તમારા વ્યવસાય માટે સરેરાશ કરતાં અઠવાડિયું સારું રહેશે. તમે તમારા સહકાર્યકરો અને ગૌણ અધિકારીઓની સહાયથી તમારા કાર્યો પૂર્ણ કરશો. તમારું ઉત્તમ પ્રદર્શન તમારી વૃદ્ધિ અને ઉન્નતી મેળવવાની તકોમાં વધારો કરશે.

કારકિર્દી: વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે અને તેમની વિદ્યાશાખાઓ અને શિક્ષણમાં નવી ઊંચાઈએ પહોંચશે. જેઓ ક કોલેજ પ્રવેશ પરીક્ષાઓની તૈયારી કરી રહ્યા છે તેઓને તેમના પ્રવેશમાં વિલંબનો સામનો કરવો પડી શકે છે. કાર્યકારી વ્યાવસાયિકો માટે પણ સમય સકારાત્મક છે.

કૌટુંબિક: સપ્તાહ તમારા પારિવારિક જીવન માટે અનુકૂળ રહેશે. નવો સભ્ય તમારા પરિવારમાં આનંદ અને આનંદ ઉમેરશે. તમે સામાજિક સ્તરે નવા સંપર્કો અને સંબંધો બનાવશો. સિંગલ્સ માટે લગ્ન સંબંધિત વાતો આગળ વધશે.

પ્રણય જીવન: કોઈ બાબતે તમારા જીવનસાથી સાથે મતભેદ થઈ શકે છે. એકબીજાની ભાવનાઓ અને દ્રષ્ટિકોણનો આદર કરો. વધુમાં, તમારી પત્ની સાથે દલીલો કરતી વખતે તેના પરિવાર વિશે કંઇ ખોટું ના બોલો. ભાવનાપ્રધાન યુગલોએ આદરણીય અંતર જાળવવું જોઈએ.

સારાંશ: આર્થિક મોરચે અઠવાડિયું ફાયદાકારક રહેશે. જુના દેવાથી મુક્તિ મળશે. વ્યવસાયના દૃષ્ટિકોણથી વિદેશી કંપનીમાં રોકાણ કરવું ફાયદાકારક રહેશે. વાહન ખરીદવાની તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થશે.

સમાધાન: લક્ષ્મી નારાયણ ના સ્વરૂપ નું પૂજન કરો


મિથુન (ક.છ.ઘ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠવાડિયા તમારા બધા આર્થિક અને વ્યવસાયિક કાર્ય પૂરા થશે. આમ તો મહ્ત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવા માટે ઠીક સમય નહી છે. ધંધા સંબંધી કોઈ નવા કાર્ય કે ઉદ્યમ શરૂ કરવા સમય સારું છે. આ સમયે પરિવારમાં કોઈ કારણથી ઉત્સવ કે સ્નેહમિલન જેવા સમારોહનો આયોજન થશે. ભાઈ-બેન માટે મદદગાર થશે. તમારા પિતાના સ્વાસ્થયની ચિંતા રહેવાની શકયતા છે. અઠવાડિયાના ઉતરાર્ધમાં તમે વૈચારિક ઉથાલ-પુથલમાં રહેશો, જેના કારણે સહી સમય પર સહી નિર્ણય લઈ શકશો. માનસિક ચિંતાના સંતાપના કારણે સ્વભાવ ચિડચિયાડું રહેશે. અઠવાડિયાના આખરે દિવસ આનંદ ઉત્સાહમાં વીતશે.

સ્વાસ્થ્ય: કેટલીક શારીરિક અને માનસિક સમસ્યાઓ તમને આ અઠવાડિયે પરેશાન કરી શકે છે. વ્યાયામ, યોગા અને ધ્યાનમાં તમારા કેટલાંક કિંમતી સમયનું રોકાણ કરો. સાવચેત રહો અને જો તમે હૃદય રોગ અથવા બ્લડ પ્રેશરના દર્દી હોવ તો નિયમિતપણે તમારી દવાઓ લો.

વ્યવસાય: જો તમે સ્થાવર મિલકત બજાર સાથે સંકળાયેલા હોવ તો તમારા વ્યવહારમાં સાવચેત રહો. તમારા વ્યવસાયથી ઉત્તમ આવક થશે. જો તમારો વ્યવસાય પ્રોત્સાહક સંભાવના બતાવશે તો પણ થોડી બચત થશે. આ અઠવાડિયામાં કોઈ વ્યવસાય સંબંધિત મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય ન લેશો.

કારકિર્દી: કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોને ઓફિસમાં નવી જવાબદારીઓ સ્વીકારવાની વિરુદ્ધ સલાહ આપવામાં આવે છે અને જો તમારી પાસે નવી નિમણૂક હાથમાં છે, તો વિચારપૂર્વક નિર્ણય લો. બ્રોનર્સ અને કમિશન એજન્ટોએ બુલિયન માર્કેટમાં તેમજ નફાકારક પાસેથી સાવચેત રહેવું જોઈએ. વિદ્યાર્થીઓએ તેમના અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ.

કૌટુંબિક: તમારા કુટુંબ વિશે કેટલીક કંટાળાજનક વાર્તાઓ ચર્ચાનો વિષય બની શકે છે અને તેનાથી તમને ચિંતા થઈ શકે છે. આ અઠવાડિયે પરિવારના સભ્યોનું સ્વાસ્થ્ય પણ મુશ્કેલીઓનું કારણ બનશે. તમારે તેમને આર્થિક મદદ કરવી પડશે. લોકો સાથે, ખાસ કરીને તમારા પડોશીઓ સાથે બોલતી વખતે તમારા શિષ્ટતાને જાળવો.

પ્રણય જીવન: તમારી પત્ની ખુલ્લા મન રાખીને સમસ્યારૂપ બાબતોની ચર્ચા કરો. જો તમને તમારા સંબંધોમાં કોઈ પણ પ્રકારની કાનૂની મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો હોય અને મધ્યસ્થીની મદદ મેળવો અને બાબતને શાંતિથી સમાધાન કરો. તમારી ગર્લફ્રેન્ડનો પરિવાર તમારી મુશ્કેલીઓમાં વધારો કરી શકે છે.

સારાંશ: સપ્તાહ તમારા માટે ઉતાર-ચડાવ થી ભરપૂર રહેશે. અન્યની સહાયની અપેક્ષા રાખ્યા વિના તમારી સમસ્યાઓ હલ કરવા સભાન પ્રયત્નો કરો. તમારા વિરોધીઓ અને દુશ્મનો તમારી નબળાઈઓનો લાભ લેવાનો પ્રયાસ કરશે, સાવચેત રહે.

સમાધાન: શિવ પૂજન અને ગરીબો ને અન્નદાન આપી જમાડો.


કર્ક (ડ.હ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

અઠવાડિયાના શરૂઆતમાં તમને વિતીય ખેંચતાણ અને બજટથી વધારે ખર્ચની તૈયારી રાખવી પડશે. પારિવારિક અને પ્રોફેશનક બન્ને રીતે શુભ ફળદાયી રહેશે અને તમે દરેક મોર્ચા પર સંતુલન બનાવી શકશો. આવકમાં વૃદ્ધિ કરવાના વિચાર બના રહે તો એના માટે સારું સમય છે. આમ તો એ પછી ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખો નહી તો પરિવારમાં વિવાદ કે મતભેદ રહેવાની શકયતા છે. સ્વાસ્થયની વાત કરે તો આંખોની તકલીફ થઈ શકે છે. ખરાબ લોકોની સંગતિમાં આવીને કોઈ ખરાબ ટેવમાં ન પડો એનું ખાસ ધ્યાન રાખો. પરિજનો સાથે કોઈ મહત્વપૂર્ણ મુદ્દા પર ચર્ચા કરવાનું ટાળો.

સ્વાસ્થ્ય: આ અઠવાડિયે, તમે સ્વાસ્થ્યનું સરેરાશ સ્તર મેળવશો. તમને લાંબી બિમારીઓમાં રાહત મળશે. જો તમે બ્લડ પ્રેશર અને હાર્ટ-સંબંધિત રોગોના દર્દી હોવ તો વધારે કાળજી લો. સારા સ્વાસ્થ્યને જાળવવા માટે યોગ-ધ્યાન અને વ્યાયામને તમારા નિયમિતમાં શામેલ કરો.

વ્યાપાર: વ્યવસાયમાં નફો વર્તમાન બજારની સ્થિતિ પર આધારીત રહેશે. તમારી વ્યવસાય સંબંધિત અપેક્ષાઓ વધારે રહેશે. નાના વેપારીઓ અને ખાદ્ય સબંધિત ધંધા માટે પણ સપ્તાહ અનુકૂળ રહેશે. શેર બજારમાં રોકાણ કરવા માટે સપ્તાહ સારો છે.

કારકિર્દી: જો તમે આ અઠવાડિયે કોઈ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં ભાગ લેશો તો સફળતાની વધુ સંભાવનાઓ. જો તમને નોકરીમાં ટ્રાન્સફર જોઈએ છે અથવા અપેક્ષા હોય તો આ અઠવાડિયામાં પ્રયત્નો કરો. તમારા સાથીદારો સહાયક બનશે અને તમારા ઉપરી અધિકારીઓ સાથે પણ તમારા વ્યવસાયિક સંબંધો વધુ સારા રહેશે.

કૌટુંબિક: તમે આ અઠવાડિયે તમારા પરિવારના સભ્યો સાથે આનંદકારક બની શકો છો. બાળકનો જન્મ પરિવારમાં ભારે આનંદ લાવશે. તમારા ભાઇ-બહેનો તમને તમારું બાકી રહેલું અને અધૂરું કામ પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરશે. જો તમને તમારા ભાઈઓ સાથે સંયુક્ત સાહસ હોય તો વ્યવસાય ઉદ્દેશ્યિત પરિણામો લાવશે.

પ્રણય જીવન: પરિણીત યુગલો વચ્ચે શારીરિક આત્મીયતા તેમજ પરસ્પર આદર વધશે. રોમેન્ટિક ભાગીદારો વચ્ચે ભાગીદારો વચ્ચેના પ્રેમના ઉન્નત સ્તર સાથેના નાના મતભેદનું સમાધાન થશે. તમે આ અઠવાડિયામાં તમારા જીવનસાથી સાથે ફરવા પણ જશો.

સારાંશ: સપ્તાહ તમારી મોટાભાગની અપેક્ષાઓ પૂર્ણ કરશે. સિંગલ્સ માટે લગ્ન સંબંધિત વાતો આગળ વધશે. જે વ્યક્તિઓ છુપી-લગ્નની યોજના ઘડી રહ્યા છે, તેઓએ અનુકૂળ સમય આવે ત્યાં સુધી થોડી વધુ રાહ જોવી પડશે. તમારા પ્રિયજનો સાથે વધુ સારું બંધન હશે.

સમાધાન: ગાય ની સેવા કરો અને ગાય ની નીણ અપો


સિંહ (મ.ટ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

અઠવાડિયાનો પહેલો દિવસ આર્થિક બાબતે મિત્રોથી લાભ થશે. આ અઠવાડિયા ખર્ચની માત્રા વધારે રહેશે. મૌજ-મસ્તી પાછળ ખર્ચ થશે. આવક કરતા ખર્ચના સ્તર વધારે રહેશે. તમારી તબીયતમાં ઉતાર-ચઢાવ રહેશે. આંખોની તકલીફ કે માઈગ્રેનની સમસ્યા હોય તો ખાસ સાવધાની રાખો. અઠવાડિયાના મધ્યભાગ માનસિક દુવિધામાં વીતશે. વર્તમાન સમયમાં જીવનસાથી સાથે સંબંધમાં વિવાદ અને એનાથી જુદા થવાની શકયતા બની રહી છે. દિવસ તમારા માટે બધા રીતે ઉત્તમ રહેશે. વિદ્યાર્થી, એકાગ્રતાથી અધ્યયન કરવામાં સક્ષમ થશે. મધુર વાણીથી લાભ થશે.

સ્વાસ્થ્ય: આ અઠવાડિયે, તમે તમારી માનસિક અને શારીરિક સુખાકારીમાં થોડો ઘટાડો અનુભવશો. શરૂઆતમાં અમુક પ્રકારની પીડા તમને મુશ્કેલી પહોંચાડશે. એલિમેન્ટરી નહેરને અસર કરતી સ્થિતિમાં તાત્કાલિક સારવાર લેવી. તમારા ક્રોધને તપાસો અને સંતુલિત જીવનશૈલી અપનાવો.

વ્યવસાય: તમારી જાતની અને તમારી સંસ્થાની સકારાત્મક છબી બનાવવા માટે હંમેશાં તમારા એમ્પ્લોયરોને પગાર સમયસર આપો. જો તમે કેટરર છો અથવા રેસ્ટોરન્ટ અથવા હોસ્ટેલ ચલાવો છો તો તમારી દેખરેખમાં સ્વચ્છતાનું સ્તર અને ખોરાકનો સ્વાદ જાળવો. આ અઠવાડિયામાં શેર માર્કેટમાં રોકાણ ન કરો.

કારકિર્દી: એક બીજાના પગ ખેંચવાનો અને સમયનો વ્યય કરવાને બદલે, વિદ્યાર્થીઓએ તેમના અભ્યાસ અને આગામી પરીક્ષાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોએ ટ્રાન્સફર મેળવવા માટે થોડી વધુ રાહ જોવી પડશે. બેભાન લોકોના ખોટા વચનોમાં વિશ્વાસ ન કરો.

કૌટુંબિક: તમારા પિતા અને પરિવારના અન્ય વડીલોનો સંપૂર્ણ આદર કરો. કુટુંબની સ્ત્રીઓ માટે પણ આદર રાખો. જો તમે કુટુંબના વડા છો, તો દરેક વ્યક્તિ માટે તમારા વર્તનને ખાસ કરીને તમારાથી નાના લોકો માટે પ્રેમ કરો. અઠવાડિયામાં એકવાર તમારા પરિવાર સાથે જમવાની મજા માણો. તમારા જીની પ્રકૃતિ સાથે સ્નેહ કમાઓ.

પ્રણય જીવન: વિવાહિત જીવનમાં અમુક દ્વિધાઓ દંપતીઓ વચ્ચેના સંબંધને અસર કરશે. શંકા, શંકા, ગુસ્સો અને દુશ્મનાવટ લગ્ન જીવનની પરિધિની બહાર રાખો. સ્વ-હિતને જવા દો અને પરસ્પર પ્રેમ અને આદરના પાયાના આધારે એક સંબંધ બનાવવો.

સારાંશ: તમારા મહત્વપૂર્ણ કાર્ય અને યોજનાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો; તમારા મગજમાં બધી દિશાઓમાં ભટકાવશો નહીં. નમ્રતાપૂર્વક બોલો અને તમારા વ્યવસાયિક ભાગીદાર અને ગ્રાહકો સાથે જેનીલ સંબંધો જાળવો. તમારા કાર્ય અને કાર્યસ્થળ સાથે પ્રામાણિક રહો.

સમાધાન: નાની દીકરી ઓને ગરીબ દીકરીઓને ખીર તેમજ કાળા તલ ની ચીકી આપો


કન્યા (પ.ઠ.ણ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠવાડિયે થોડી ચિંતાપૂર્ણ રહેશે.આર્થિક બાબતો ઉપર પ્રભુતવ મેળવી શકશો. લોકો સાથે હળીમળી શકશો. તમે પ્રબળ લાગણીની અનુભૂતિ કરશો. તમારો સૌમ્ય અને માયાળુ સ્વભાવ કાર્યક્ષેત્રમાં તમને સફળતા અપાવશે. અઠવાડિયાનું મધ્યભાગ અશુભ લાગી રહ્યું છે.વૈશ્વિક સમસ્યાઓમાં રસપૂર્વક ભાગ લેશો. આ સમયે તમારો આંતરિક વિકાસ તમારા માટે ગૌણ બની રહેશે. મનોવૈજ્ઞાનિક અને બૌદ્ધિક દલીલોમાં ઊતરવાનું ટાળજો. કારણ કે આવી દલીલો સંબંધોમાં સમસ્યાઓ પેદા કરી શકે છે.અઠવાડિયાના આખરે દિવસ આનંદ ઉત્સાહમાં વીતશે.

સ્વાસ્થ્ય: આ અઠવાડિયે, તમે ઉત્તમ સ્વાસ્થ્ય માણશો. જૂની અને જટિલ બિમારીઓ સુધારણા નોંધાશે અને અસ્તિત્વમાં છે તે જલ્દીથી ઠીક થઈ જશે. તમારું શાંતિપૂર્ણ મન રહેશે જે તમને ડાયાબિટીઝ અને બ્લડ પ્રેશર જેવી પરિસ્થિતિમાં મદદ કરશે. અસ્વસ્થતા અને નિંદ્રા જેવી પરિસ્થિતિઓ પણ ઠીક થઈ જશે.

ધંધો: ખગોળશાસ્ત્રીઓ, ન્યાયાધીશો, કાયદાકીય વ્યાવસાયિકો અને ડોકટરો હકારાત્મક અને આર્થિક પ્રોત્સાહિત સપ્તાહ આનંદથી ભરેલા રહેશે. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તમારે વધુ વ્યાવસાયિક સ્થિતિની ખાતરી કરવા માટે વધુ માનસિક પ્રયત્નો કરવા પડશે. નાના દુકાનદારોના વેચાણમાં મંદીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

કારકિર્દી: વધુ સારા પરિણામો લાવવા માટે સરકારી અધિકારીઓએ સકારાત્મક કાર્યકારી શૈલી અપનાવી અને અપનાવવી જોઈએ. વિદ્યાર્થીઓ તેમના અભ્યાસને અસર કરતી અવરોધોને દૂર કરશે. કામ કરતા વ્યાવસાયિકોને અચાનક ફાયદા થઈ શકે છે અથવા કોઈની સહાય મળી શકે છે.

કૌટુંબિક: તમે આ અઠવાડિયામાં એક પૌત્રના જન્મ સાથે ઉત્સાહિત રહેશો. તમારા પરિવાર તમારા પૂર્વજોની યાદમાં ધાર્મિક સમારોહ યોજવાનું વિચારે છે. મહિલાઓ તેમની ભાભી-વહુઓ સાથે સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધો રાખશે. તમે કોઈ ધાર્મિક સ્થળની મુલાકાત પણ લઈ શકો છો.

પ્રણય જીવન: તમારા જીવનસાથી સાથે આધ્યાત્મિક સમજનો વિકાસ કરવાનો પ્રયાસ કરો. પ્રવાસ દરમિયાન તમારા પરિવારના સભ્યોની, ખાસ કરીને બાળકોની સંભાળ રાખો. રોમેન્ટિક સંબંધોમાં પરસ્પર વિશ્વાસ જાળવો. તમારા સંબંધોમાં આગળ વધતા પહેલા તમારી ગર્લફ્રેન્ડની લાગણીઓને સમજવાનો પ્રયત્ન કરો.

સારાંશ: આત્યંતિક ખુશીનો પ્રસંગ તમને ઉત્સાહિત રાખશે. તમને કેટલાક સકારાત્મક સમાચાર પણ પ્રાપ્ત થશે. તમે ઉચ્ચ પદના અધિકારીઓ સાથે જોડાણો બનાવશો અને તેમનું માર્ગદર્શન અને ટેકો તમને જીવનમાં પ્રગતિ કરવામાં મદદ કરશે. તમારા દુશ્મનોને તેમની સાથે બિનજરૂરી દલીલો કરીને પ્રોત્સાહિત ન કરો.

સમાધાન: બુધવારે સવારે ગાયને લીલોતરીનો ઘાસ ખવડાવો


તુલા (ર.ત)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

નોકરી માટે પ્રગતિકારક સમય છે. મોજ-મસ્તી , શોખ માટે સમય સારું છે. વર્તમાન સમયમાં જીવનસાથી કે પ્રિય માણસ સાથે સારા સંબંધ રહેશે. આ સમયે શુભ અને માંગલિક કાર્યમાં ખર્ચ થશે. તમારી દાન કરવાની વૃતિ વધશે, જેના કારણે દેવસ્થાન કે સારા કાર્યમાં તમે દાન કરશો. તમારી આવક મર્યાદિત રહેશે. જ્યારે એના વિપરીત ખર્ચ વધારે થશે. જયોતિષ જ્ઞાનમાં વૃદ્ધિ માટે શુભ સમય કહી શકાય છે. હૃદય અને શાંતિ મળે, એવું કાર્ય થશે. નિવેશથી આવક થશે. આ અઠ્વાડિયાન પૂર્વાર્ધ તમારા માટે થોડા ચિંતાજનક રહેશે . પણ આર્થિક પ્રગતિના યોગ બનશે.

સ્વાસ્થ્ય: ધ્યાન આપો અને આ અઠવાડિયે તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો. માથાનો દુખાવો અને વધુ પડતી ઉધરસ તમને પરેશાની કરી શકે છે. કિડની ડિસઓર્ડરથી પીડિત વ્યક્તિઓએ સાવચેત રહેવું જોઈએ અને સારવાર સાથે નિયમિત રહેવું જોઈએ. જો તમે હાઈ અથવા લો બ્લડ પ્રેશરથી પીડિત છો તો સાવચેત રહો.

વ્યવસાય: કાર્યમાં એકાગ્રતાનો અભાવ અમલને અસર કરી શકે છે અને પરિણામને નકારાત્મકરૂપે અસર કરી શકે છે. ખર્ચ તમારી આવકને વટાવી જશે. હાથમાં રહેલા કામમાં નુકસાન અને બદનામ થવાની સંભાવના છે. કોઈ વ્યવસાયિક બાબતને કારણે મિત્રો સાથેના તમારા સંબંધો બગડી શકે છે.

કારકિર્દી: વિદ્યાર્થીઓ માટે અઠવાડિયું મુશ્કેલીકારક રહેશે. તેમના શૈક્ષણિક વ્યવસાયમાં આંચકો અને અવરોધોની સંભાવના છે. તમારી નિયમિત અને દૈનિક સમયપત્રક બદલવાનો પ્રયાસ કરો. સ્વાસ્થ્યપ્રદ અને અસંતુલિત ખાવાની ટેવ આળસને પ્રેરિત કરશે અને તમારા અભ્યાસને અસર કરશે.

કૌટુંબિક: તમારા પરિવારમાં તમારા વડીલો સાથે દલીલો થઈ શકે છે. કોઈક મુદ્દાને લઇને તમે પરિવારના સભ્યો સાથે મતભેદ પણ રાખશો. આ અઠવાડિયામાં તમારા પરિવારના સભ્યો સાથે કોઈ વેકેશન અથવા પ્રવાસની યોજના ન કરો. માતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.

પ્રણય જીવન: તમારા લગ્ન જીવનને અસર કરતી બાબતો પર તમારી પત્ની સાથે અનરક્ષિત ચર્ચા કરો. કોઈને મધ્યસ્થી બંધ કરવા દો અને જો તમે કાનૂની કેસનો સામનો કરી રહ્યા છો તો વિવાદોને ઉકેલવામાં તમારી સહાય કરો. તમારી ગર્લફ્રેન્ડનો પરિવાર તમારી મુશ્કેલીઓ વધારી શકે છે, સાવચેત રહો.

સારાંશ: સપ્તાહ તમારા માટે ઉતાર-ચ .ાવથી ભરપૂર રહેશે. વિરોધીઓ તમારી સામે તમારી નબળાઇઓનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયત્ન કરશે, સાવચેત રહો. તમારી સમસ્યાઓ અને સમસ્યાઓનો જાતે નિરાકરણ લાવવા પ્રયત્નો કરો.

સમાધાન: વૃક્ષો ની સેવા કરો અને નવા વૃક્ષો વવો


વૃશ્ચિક (ન.ય)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠવાડિયે થોડી ચિંતા પરેશાની રહેશે. કોઈ કામમાં દિશાના યોગ્ય વિચાર કે અભાવમાં તમે લક્ષ્ય સુધી નહી પહોંચી શકશો. કોઈ વાતને સમજવામાં તમને વધારે સમય લાગી શકે છે. આમ તો સંપતિ સંબંધિત મામલો ચાલી રહ્યા છે તો આ સમયે તમારા પક્ષમાં સમાધાન થઈ શકે છે. જે લોકો જ્યોતિષમાં રૂચિ રાખે છે એ થોડા નવા સીખવાના પ્રયાસ કરશો. તમારી માન-પ્રતિષ્ઠા કે કોઈ નુકશાન હોય એવા કોઈ પણ કાર્યથી દૂર રહો. ખાસ કરીને કાનૂની સમસ્યા તમને ઘેરશે. જે લોકો ટેક્સ સંબંધિત સમસ્યાથી પહેલા ઘેરાયેલા છે ,એને ખાસ સવધાની રાખવી . અધ્યયનના યોગ પણ બની રહ્યા છે. જે વિદ્યાર્થીને ઉચ્ચ અધ્યયન માટે વિદેશ જવું છે એના માટે સમય પણ અનૂકૂળ બની રહ્યા છે. કોઈ જૂના મિત્રથી અચાનક મુલાકાત થઈ શકે છે.

સ્વાસ્થ્ય: તમે આ અઠવાડિયે હાલની સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિમાંથી મુક્તિ મેળવશો અને જટિલ અને લાંબી સ્થિતિમાં રાહત મળશે. ઇચ્છા પૂર્ણ કરવાથી તમારી આંતરિક સુખ અને ઉત્સાહમાં વધારો થશે. તમે આ અઠવાડિયે ઉત્સાહથી તમારું કાર્ય પૂર્ણ કરશો.

વ્યવસાય: નિષ્ક્રિય બેસવા અને નિયતિ પર બાબતો છોડવાને બદલે, તમારે તમારા લક્ષ્યોને પ્રાપ્ત કરવા માટે સભાન પ્રયત્નો કરવા જોઈએ. તમારા અહંકાર અને જીદ્દને બાજુ પર રાખો અને તમારા ગ્રાહકો અને ગ્રાહકો સાથે સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધો કેળવો. તમારા કર્મચારીઓને ખુશ રાખો.

કારકિર્દી: નાના વેપારીઓએ માલ અને કાચા માલનો સંગ્રહ કરતા પહેલા બજારની ભાવનાઓ તપાસવી જોઈએ. કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોને વધારાના આવકના સ્રોતોથી લાભ થશે. તમને ઓફિસમાં ઇચ્છિત કામ અને પ્રોજેક્ટ મળશે અને તમારા સિનિયરો, તેમજ ગૌણ અધિકારીઓનો પણ ટેકો પ્રાપ્ત થશે. વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ માટે સમય ફાળવશે.

કૌટુંબિક: આ અઠવાડિયે, તમે તમારા પિતા પાસેથી માર્ગદર્શન અને ટેકો મેળવશો અને જરૂર પડે તો આર્થિક મદદ પણ મેળવશો. જો તમારા વ્યવસાયિક ભાગીદારો તમારા મોટા ભાઈઓ છે તો તમે વ્યવસાયમાં નોંધપાત્ર પ્રગતિ કરશો. તમે તમારી મીઠી પ્રકૃતિથી દરેકનું હૃદય જીતી શકશો.

પ્રણય જીવન: તમે તમારા જીવનમાંથી બધી નકારાત્મકતાઓને મૂકીને વિવાહિત જીવનમાં પ્રેમને ફરીથી સ્થાપિત કરશો. તમારા રોમેન્ટિક જીવનમાં કોઈ બહારના અથવા મિત્રોને પણ દખલ ન કરવા દો, તે તમારા સંબંધોને બગાડે છે. તમારા જીવનસાથી સાથે આ બાબતે ચર્ચા કરીને કોઈપણ નિર્ણય લો.

સારાંશ: તમારી નબળાઇઓને તમારા સુધી મર્યાદિત કરો; વિરોધીઓ તેનો ઉપયોગ તમારી સામે કરી શકે છે. જાગવું અને સમસ્યાઓ જે તમારા જીવનને વધુ તીવ્ર બનાવી રહી છે તે પહેલાં પગલાં લો. તમારી આકાંક્ષાઓ ઓછી કરો. કોઈપણ ખરીદી કરતા પહેલા તમારી આર્થિક સ્થિતિનો વિચાર કરો.

સમાધાન:નાના બાળકો ને ભોજન કરવો બટુક ભોજન કરાવો.


ધનુ (ભ.ધ.ફ.ઢ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠ્વાઅડિયું જીવનસાથી સાથે મધુરતા રહેશે. કયાંક બહાર જવાનો યોગ પણ બનશે. લગ્નના માટે કોઈ સારું સંબંધ આવશે. સાથે જ ક્યાં વાત ચાલતી હોય તો એમાં ગતિવિધિ તીવ્ર થશે. અઠવાડિયાના મધ્યભાગ મુશ્કેલ રહેશે. તમારા પિતાને અપયશ મળવાની શકયતા રહેશે. વિદ્યાર્થીને માસ્ટર ડિગ્રી મેળવાના પ્રયાસમાં વિલંબ થઈ શકે છે. લાંબી કે ધાર્મિક યાત્રામાં અવરોધ આવી શકે છે કે યાત્રા સ્થગિત થઈ શકે છે. વિદેશ જવાના ઈચ્છુક જાતક ને વીજાની પ્રક્રિયામાં મોઢું થશે કે એકથી વધારે પ્રયત્ન કરવા પડશે. આ અઠવાડિયામાં કોઈ મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવાથી પહેલા કોઈ વિદ્વાન માણસની સલાહ લો.

સ્વાસ્થ્ય: અનિયમિત સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિ સાથે અઠવાડિયા તમારા માટે ઉતાર-ચ‌ળાવવથી ભરપૂર રહેશે. સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિ વધુ વિકટ થાય તેની રાહ જોશો નહીં, યોગ્ય સારવાર લેશો. ઉપરાંત, તમારા માનસિક સ્વાસ્થ્યને સારી સ્થિતિમાં રાખવા માટે કાળજી લો.

વ્યાપાર: આ અઠવાડિયે, તમે રાજકારણ તરફનો ઝુકાવ વિકસાવશો અને રાજકીય પક્ષમાં પણ પદ પ્રાપ્ત કરશો. તમારે ધંધામાં કોઈ મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવો પડી શકે છે. શાંતિપૂર્ણ સપ્તાહ રહેવા માટે વ્યવસાયમાં આગળ અને આવક જાળવી રાખો. ખર્ચમાં વધારો થશે.

કારકિર્દી: કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોએ તેમની કાર્ય શૈલી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ; તમારા નબળા પ્રદર્શનથી તમને ઉપરી અધિકારીઓ તરફથી થોડી ઠપકો મળી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ ઉપર કેન્દ્રિત રહેવા માટે સંઘર્ષ કરશે. તેનાથી આગામી પરીક્ષાઓમાં નિષ્ફળતાની સંભાવના વધશે.

કૌટુંબિક: આ નિશાનીના પુરુષ વતનીઓ સાથે તેમના પિતા સાથે વધુ સૌમ્યતા અને સમજણ હશે. તમારા નિર્ણયોને હલ કરો અને મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લેવા એકબીજાના પરિપ્રેક્ષ્યને સમજો. તમને વંશની સંપત્તિમાં તમારો હિસ્સો પ્રાપ્ત થશે પરંતુ વિલંબ સાથે. તમારા ગુપ્ત દુશ્મનોથી સાવધ રહો.

પ્રણય જીવન: શંકાઓને તમારા સંબંધમાં પ્રવેશવા ન દો અને જો હજી પણ વિશ્વાસના મુદ્દાઓ સાથે સંઘર્ષ કરો છો, તો રસ્તો અલગ પાડવાનું વધુ સારું છે. કેટલાક કૌટુંબિક મુદ્દાઓથી પતિ-પત્ની વચ્ચે ઘર્ષણ થાય છે. તમારા બેડરૂમની મર્યાદાથી તમારી વ્યક્તિગત બાબતોને હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો.

સારાંશ: તમારે કોઈ અપમાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે, તમારી ક્રિયાપ્રતિક્રિયામાં સાવધ રહેવું જોઈએ અને તમારા આચરણ અને ભાષાને જીનિયલ રાખવું જોઈએ. તમારી અપેક્ષાઓ જેટલો વ્યવસાય સરળતાથી ચાલતો નથી તે હકીકત તમને પરેશાન કરશે. છાતીમાં દુખાવો, થાક અને સુસ્તી જેવી પરિસ્થિતિઓ તમને ઓછી આત્મામાં રાખે છે.

સમાધાન:ગરીબ બાળકોને ગરમ કપડાં નું દાન આપો.


મકર (ખ.જ.)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

તમારું મન કામમાં લાગશે. કાર્ય સરળતાથી પૂર્ણ થવાના પ્રોફેશનલ ક્ષેત્રમાં તમારી પ્રશંસા થશે. સાથે આત્મવિશ્વાસમાં વૃદ્ધિ થશે. નોકરીયાત લોકોની ઉન્નતિની શકયતાને પણ નકારી ન શકાય. તમારા નજીકી માણસોની તરફથી લાભ મળશે.નોકારીયાત જાતકોને કર્મચારીથી સારા સહયોગ મળશે. પિતા અને વડીલની કૃપાદૃષ્ટિનુ લાભ મળશે . વિદેશથી સંબંધિત કાર્યથી લાભ થશે. મલ્ટીનેશનલ કંપનીમાં કામ કરતા, આયાત-નિર્યાતથી સંકળાયેલા જાતકો માટે ખાસ અવસર આવી શકે છે. તમારા મન ધર્મ અને ફેશન બન્ને તરફ વળશે . જીવનસાથી સાથે વ્યવહારમાં સુધાર થશે. વાહન ચલાવામાં જલ્દબાજી ન કરો. હાથ પગ તૂટવાના જોખમ રહેશે. લાંબા સમયથી જે પૈસા રોકાયેલા હતા એ પરત મળવાથી તમને આનંદમાં વૃદ્ધિ થશે. ભાગીદાર સાથે વ્યવહારમાં પણ મતભેદ દૂર થશે

સ્વાસ્થ્ય: તમે આ અઠવાડિયે કોઈ નાના અકસ્માતમાં સામેલ થઈ શકો છો; તમારી જાતને માનસિક રીતે મજબૂત અને ચપળ રાખવાનો પ્રયત્ન કરો. ફલૂ, ઉધરસ અને હાર્ટબર્ન જેવી પરિસ્થિતિઓ તમને પરેશાની કરી શકે છે. દુશ્મનો તમારા માર્ગમાં અવરોધો લાવવા કોઈ કસર છોડશે નહીં. તમારા બાળકોનું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે.

વ્યવસાય: વ્યવસાયમાં નવા અને નવીન વિચારોનો ઉપયોગ કરીને તમે તમારી આવક અને લાભ વધારશો. અઠવાડિયું તમને સફળતા સાથે અધૂરું અને સૌથી પડકારજનક કાર્ય પૂર્ણ કરવામાં સરળતા આપશે. તમારી ઇચ્છાઓ સાકાર થશે. આવકમાં વધારો થશે.

કારકિર્દી: કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોને તેમની કામગીરી માટે બદલો આપવામાં આવશે. વધુ સફળતા મેળવવા માટે, નિર્ધારિત પ્રયાસો કરતા રહો. છાત્રાલયમાં રોકાનારા વિદ્યાર્થીઓ આ અઠવાડિયે તેમના મનપસંદ ભોજનનો આનંદ માણશે. જીવનમાં સંતોષ રહેશે.

કૌટુંબિક: તમે કેટલીક આનંદપ્રદ પ્રવૃત્તિઓમાં વ્યસ્ત રહેતાં પારિવારિક જીવનનો આનંદ માણશો. ધાર્મિક સમારોહ કરવા અથવા કરવા માટે પણ સપ્તાહ સકારાત્મક છે. કેટલાક શુભ સમાચાર પરિવારમાં દરેકને ખુશ રાખશે. તમે હાજરીમાં બધા સભ્યો સાથે ફેમિલી ડિનરની મજા માણશો.

પ્રણય જીવન: વિવાહિત જીવન આનંદકારક રહેશે. તમે તમારા બાળકો સાથે પણ થોડો સુંદર સમય પસાર કરશો. ભાવનાપ્રધાન જીવન પણ હકારાત્મક રહેશે, હજી પણ સંજોગો અને વર્તમાન સમયમાં સાવચેત રહેશે. તમે સારા સ્વાસ્થ્યનો આનંદ મેળવશો અને આર્થિક લાભ થશે.

સારાંશ: અઠવાડિયા તમને તમારા કાર્ય અને ઉપક્રમમાં સફળતા અને સન્માન પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરશે. મહત્વપૂર્ણ સ્પર્ધાઓમાં તમને સકારાત્મક પરિણામ પ્રાપ્ત થશે. તમારી પાસે સકારાત્મક મન હશે જે નકારાત્મકતાને દૂર કરશે. તમારા બાળકો આદરણીય રહેશે.

સમાધાન: અન્નક્ષેત્ર માં આપ અપનો ઉધાર હાથે ફાળો આપી અને આપ સ્વયમ ગરીબો ને જમાડો.


કુંભ (ગ.શ.ષ.સ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

આ અઠવાડિયે સંતાનના અભ્યાસ અને એમના લગન સંબંધી પ્રશન તમને ચિંતામાં નાખી શકે છે. જે જાતકને સંતાન નહી એને ગર્ભાધાન સંબંધી ચિંતા થઈ શકે છે. તમારી માનસિક શાંતિ અસ્થિર થઈ રહી છે. એવું પ્રતીત થશે. ધર્મ કે કર્મથી સંબંધિત કોઈ પણ વિષયમાં એકાગ્રતાના અભાવ રહેશે. સ્વાસ્થયના ખાસ ધ્યાન રાખો કારણકે અત્યારે મૌસમી રોગ થવાની શકયતા છે. નનિહાલ પક્ષથી સારા પ્રસંગના સમાચાર મળશે. નોકરીયાત માણસને મનની ચપળતા વધારે રહેવાથી સહકર્મી અને વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે ચર્ચા કરતા સમયે સયંમ રાખો. મોજૂલ પ્રોજેક્ટ માં પણ કોઈ પ્રકારની જલ્દબાજી ન કરો. જે જાતકને શરદી કફ દમાની તકલીફ છે એને આ સમયે ખાસ સાવધાની રાખવી જોઈએ. જીવનસાથીના સ્વભાવમાં અહમ વધવાથી સમાધાન કારી નીતિ અજમાવી પડશે. વિરોધી લોકો પણ તમને પરાસ્ત કરવાના પ્રયાસ કરી શકે છે.

સ્વાસ્થ્ય: વ્યસ્ત વ્યવસાયનું શેડ્યૂલ આ અઠવાડિયે તમારી રૂટિનને અસર કરશે. અનિયમિત અને અસંતુલિત ભોજનથી પેટમાં દુખાવો અને કબજિયાત થાય છે. માનસિક અશાંતિનો સામનો કરવા માટે, થોડું ધ્યાન કરવા અને આત્મિક રીતે ભગવાન સાથે જોડાવામાં ખર્ચ કરો.

વ્યાપાર: વ્યવસાયમાં રોકાણ, વાયદા કરાર, અને શેર અને સટ્ટાકીય બજાર નફાકારક સાબિત થશે; હજી પણ, આગળ વધતા પહેલા તમારા અનુભવ અને અગમચેતીનો ઉપયોગ કરો. તમારા નજીકના વ્યવસાયિક સહયોગીઓ અને લોકોએ તમે વિશ્વાસ મૂક્યો છે તે તમને દગો કરશે.

કારકિર્દી: નોકરીમાં વૃદ્ધિની તકો વિલંબ થશે. તમારી પાસે ચુકાદાની દૃઢતા હશે, પરંતુ તેમ છતાં, તમારા વિચારો નિરર્થક રીતે ભટકાવવા દો નહીં. વિદ્યાર્થીઓને તેમના માર્ગમાં પડકારો અને અવરોધોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. શક્ય હોય ત્યાં સુધી શાંત રહેવાનો પ્રયત્ન કરો.

કૌટુંબિક: કુટુંબના સભ્યો કે જેની સાથે તમે વિરોધી સંબંધો ધરાવતા હો તે તમને નુકસાન પહોંચાડવાના તેમના હેતુમાં નિષ્ફળ જશે. કોર્ટ-કેસના પરિણામો વિલંબિત થઈ શકે છે પરંતુ આખરે, તમારી તરફેણમાં આવશે. તમે જીવનના દરેક સ્તરમાંથી લોકો સાથે જોડાણો બનાવશો.

પ્રણય જીવન: તમારા જીવનસાથી સાથે પ્રેમભર્યા અને સ્નેહભર્યા સંબંધો રહેશે. તમને તમારા બાળકો તરફથી આદર અને આર્થિક સહાય મળશે. રોમેન્ટિક સંબંધમાં આગળનું પગલું ભરતા પહેલા, એકબીજાને વધુ સારી રીતે જાણવામાં અને સમજવામાં સમય ફાળવો. આ તમને ભવિષ્યના અફસોસથી બચાવશે.

સારાંશ: અઠવાડિયું તમારા માટે થોડું પરેશાન અને નિરાશાજનક સાબિત થઈ શકે છે. પૈસાથી સમજદાર બનો કેમ કે આવક મર્યાદિત રહેશે અને ખર્ચ વધુ થશે. સંબંધોમાં વિવાદ થઈ શકે છે, શાંત રહેશો.

સમાધાન: આત્મવિશ્વાસ અને પ્રગતિ માટે દરરોજ સૂર્યને અર્ઘ્ય ચડાવો


મીન (દ.ચ.ઝ.થ)

(૧૭ ડિસેમ્બર, મંગળવારથી ૨૩ ડિસેમ્બર, સોમવાર)

તમારા વર્તમાન સમય સારું ચાલી રહ્યું છે. ચારે બાજુ સકારાત્મકતાનું વાતાવરણના કારણે તમારા કાર્ય સરળતાથી પૂરા થઈ રહ્યા ધ્હે અને લાભની માત્રા પણ વધારે છે. આ સમયે તમને શેયર બજારમાં સોચી વિચારીને નિવેશ કરવાથી લાભ મળશે. અચાનક ધન લાભની આશા રાખી શકો છો. નવા પ્રેમ સંબંધની શરૂઆતી થઈ શકે છે. જીવનસાથી સાથે સંબંધોમાં મધુરતા રહેશે. અને એમની સફળતાથી તમને આનંદ થશે. વિદ્યાર્થી શૈક્ષણિક ક્ષેત્રમાં ઉત્તમ પરફોર્મેંસ આપી શકે. તમો કોઈ પણ સમસ્યાને ઉકેલ કરી શકશો. જેથી આત્મવિશ્વાસ વધશે. અઠવાડિયાના ઉતરાર્ધમાં આર્થિક સમૃદ્ધિના બાબતે લાભદાયી જોવાઈ રહ્યા છે.સરકારી કે કાનૂની કામ રોકાયેલા હોય તો એનું સમાધાન આવશે. પરિવાર સાથે મધુર સંબંધ બનશે.
સ્વાસ્થ્ય: આ અઠવાડિયે, તમને સારી માનસિક અને શારીરિક સુખાકારી મળશે. મનમાં સ્થિરતા રહેશે. ટાઇફોઇડ, લકવો, તૂટક તાવ, કોલેરા જેવી પરિસ્થિતિમાં તાત્કાલિક સારવાર લેવી. તમારા સ્વાસ્થ્ય પર ધ્યાન આપો.

વ્યવસાય: આ અઠવાડિયે, તમે તમારા મોટાભાગના સમયનું નિર્દેશન કરશો અને તમારા વ્યવસાય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશો અને વધારાના વ્યવસાય વિકલ્પો શોધવા માટે પણ પ્રયત્ન કરશે. વિરોધીઓ સમાધાનની ઓફર કરશે. સંયુક્ત સાહસ નફાકારક રહેશે; ભાગીદારો વચ્ચે પરસ્પર વિશ્વાસ રહેશે.

કારકિર્દી: વિદ્યાર્થીઓ તેમના મહત્વપૂર્ણ કાર્યમાં કોઈ અવરોધોનો સામનો કરશે નહીં. પૈસાની સામે પણ સપ્તાહ સકારાત્મક છે. રાજકારણીઓની પ્રતિષ્ઠા અને સ્થાયીતા વધશે; સામાજિક પ્રવૃત્તિઓમાં પણ સફળતાની સંભાવના છે. તમે વિરોધીઓ પર પ્રભુત્વ મેળવશો.

કૌટુંબિક: તમારું કુટુંબ ધાર્મિક અને આધ્યાત્મિક પ્રવૃત્તિઓમાં સમય ફાળવશે અને દાન પણ કરશે. આવી સગાઈ તમને મનની શાંતિ અને આંતરિક સંતોષ પ્રદાન કરશે. ધંધામાં ઉપરી અધિકારીઓનું માર્ગદર્શન સફળતાનો માર્ગ મોકળો કરશે.

પ્રણય જીવન: વિવાહિત જીવન અપવાદરૂપે આનંદકારક રહેશે; તમારા જીવનસાથીનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે. જો તમે મિત્રતા-કરારમાં સામેલ છો તો સાવચેત રહો અને આવી સંડોવણીથી તમારું જીવન પ્રભાવિત થવા ન દો.

સારાંશ: તમને મહત્વપૂર્ણ કાર્યમાં સફળતા મળશે અને જો તમે યોગ્ય દિશામાં યોગ્ય પ્રયત્નો કરશો તો તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે. લોન ચુકવવા માટે પણ સપ્તાહ અનુકૂળ છે. તમે સંપૂર્ણ મનની શાંતિ અને સારા સ્વાસ્થ્યનો આનંદ મેળવશો.

સમાધાન: જીવનમાં પ્રગતિ અને વૃદ્ધિ માટે, તમારી શક્તિ મુજબ ઘરની વડીલ વ્યક્તિઓને સ્ત્રીઓને ખાસ કરીને માતાજી માસી ફઈબા કાકીમાં ભાભી ભાભુ ને કોઈ ઉપહર આપીને પ્રસન્ન કરો

પૂજ્ય આચાર્ય જીજ્ઞેશભાઇ પંડ્યા
(ગોલ્ડ મેડાલિસ્ટ કાશી વારાણસી)
જ્યોતિષાચાર્ય સાહિત્યાચાર્ય ભાગવતાચાર્ય
M.A. સંસ્કૃત
૯૪૨૬૯૭૩૮૧૯ ,૮૮૬૬૩૨૦૬૦૦
શ્રી ગણનાથ જ્યોતિષ કાર્યાલય
ક્રિષ્ના ચેમ્બર ઓ.નં. 5
વસંત પ્લોટ મેઈન રોડ ચકિયા હનુમાન ની બાજુમાં, મોરબી